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INSTRUCTION TO CANDIDATES

Answer Question ONE and any other TWO Questions. Aveid duplication of materials

TIME: 2 Hours
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SWALI LA KWANZA (ALAMA 30)

a) Eleza dhana ya lugha. (alama 4)

4y Fafanua sifa zozote nne za lugha za mwanadamu. (alama 8)

¢) Dadavua kwa utendeti sheria na kanuni zozote sita zinazofaa Kuzingatiwa wakati wa
uchapishaji wa makala ya Kiswahili. (alama 18)

SWALI LA PILI (ALAMA 20)

Huku ukitoa mifano, elezea majukumu ya alama za uakifishaji katika makala ya magazetini

yanayonuiwa kusomwa na hadhira ya Kiswahili.

SWALI LA TATU (ALAMA 20)
Fafanua mambo wanayofaa kuzingatiwa na wataalamu kabla ya uteuzi wa lugha ya taifa katika

nchi.

SWALI LA NNE (ALAMA 20)

Uchapishaji wa makala ya Kiswahili huzingatia hatua mahsusi zinazofaa kutiwa maanani. Zitaje

hatua hizo kwa kuzitolea maelezo mwafaka.

SWALI LA TANO (ALAMA 20)

Wewe ni mwandishi mwanahabari wa Kituo cha Utangazaji cha KTN. Ulitumwa na shirika lako

kuhudhuria sherehe za siku ya Mashuje{a katika 'uga wa Kericho Green Stadium tarche

20/10/2023. Andika hotuba aliyoitoa Rais wa taifa.




