



FreeExams.co.ke

UNIVERSITY EXAMINATIONS

**2022/2023 ACADEMIC YEAR
THIRD YEAR SECOND SEMESTER**

SPECIAL/SUPPLEMENTARY EXAMINATION

FOR THE DEGREE OF BACHELOR OF EDUCATION (ARTS)

COURSE CODE: SWA 322

COURSE TITLE: HADITHI FUPI NA RIWAYA YA KISWAHILI

DATE: 21/8/2023

TIME: 11:00-1:00 PM

MAELEKEZO

Jibu maswali **matatu** pekee.

Swali la Kwanza ni la **lazima**

MUDA: Masaa Mawili (2)

Maswali

1a) Huku ukitoa mifano mahsusi, bainisha tofauti iliyopo baina ya hadithi fupi na riwaya.

(alama 10)

b) Kwa kutoa mifano, eleza aina zozote tano za riwaya huku ukitoa mifano kutoka katika riwaya ulizosoma.

(alama 10)

c) Eleza umuhimu wa riwaya katika jamii ya sasa kwa kurejelea riwaya mahsusi ulizosoma katika kozi hii.

(alama 10)

2. Pambanua taswira zozote tano za mwanamke katika riwaya ya *Kala Tufaha*. (alama 20)

3. Kwa kutumia Nadharia ya Umuundo, hakiki hadithi zozote mbili katika diwani ya *Mwenda Wazimu na Hadithi Nyingine*.

(alama 20)

4. Jadili kwa kutoa mifano yoyote mitano namna mihimili ya Umaksi inavyojibainisha katika riwaya ya *Kasri ya Mwinyi Fuad*.

(alama 20)

5 'Riwaya ya *Kaburi Bila Msalaba* ni thibitisho la matukio katika bara la Afrika wakati wa Ukoloni'. Tumia hoja zozote tano kujadili kauli hii.

(alama 20)