



FreeExams.co.ke

UNIVERSITY EXAMINATIONS

**2022/2023 ACADEMIC YEAR
FIRST YEAR SECOND SEMESTER**

MAIN EXAMINATION

**FOR THE DEGREE OF MASTER OF ARTS IN KISWAHILI
STUDIES**

COURSE CODE: SWA 821

COURSE TITLE: UPEO WA SINTAKSIA YA KISWAHILI

DATE: 27/4/2023

TIME: 9-12 NOON

MAELEKEZO

Jibu maswali **matatu** pekee. Kila swali lina alama 20.

MUDA: Masaa Matatu (3)

Maswali

1. Dadavua mfumo wa uundaji wa vishazi tegemezi katika sintaksia ya Kiswahili.
(alama 20)
2. “Sentensi si mwandamano wa maneno tu yanayotokea kwa pamoja tu bali ni kwa utaratibu wa vipashio vinavyopishana katika safu yenye ruwaza mahsusi.” Jadili.
(alama 20)
3. Pambanua umuhimu wa Muundo wa Kishazi katika uanishaji na uchanganuzi wa sentensi za Kiswahili.
(alama 20)
4. Fafanua dhana msingi za Nadharia ya Sarufi Geuzi na uoneshe jinsi zinavyotumika katika uchanganuzi wa sintaksia ya Kiswahili.
(alama 20)
5. Ukirejelea Nadharia ya Sarufi Muundo Virai, pambanua miundo ya Kirai Nomino cha Kiswahili.
(alama 20)