



FreeExams.co.ke

UNIVERSITY EXAMINATIONS

**2022/2023 ACADEMIC YEAR
FIRST YEAR SECOND SEMESTER**

SPECIAL/SUPPLEMENTARY EXAMINATION

**FOR THE DEGREE OF MASTER OF ARTS IN KISWAHILI
STUDIES**

COURSE CODE: SWA 822

COURSE TITLE: UTAFITI KATIKA TAMTHILIA YA KISWAHILI

DATE: 15/8/2023

TIME: 2:00-5:00 PM

MAELEKEZO

Jibu maswali **matatu** pekee. Kila swali lina alama 20.

MUDA: Masaa Matatu (3)

Maswali

1. Ukiongozwa na vigezo mahsusi, pambanua sifa anuai za utanzu wa tamthilia. (Alama 20)
2. Mchango wa Aristotle na Shekespeare kwenye Sanaa umeathiri sana uandishi wa Tamthilia. Jadili kauli hii kwa uketo. (Alama 20)
3. Dadavua Historia na Maendeleo ya Tamthilia ya Kiswahili kwa misingi ya awamu mbali mbali. (Alama 20)
4. Fasihi imeafikia maendeleo na mabadiliko mbali mbali ya kifani na kimaudhui. Tathmini kauli hii ukizingatia Drama, Maigizo na Tamthilia. (Alama 20)
5. Drama na Tamthilia zimefanyiwa na zinaendelea kufanyiwa utafiti. Jadili athari ya utafiti huo kwa maendeleo yake.